▪️ तेलंगणा साहित्य अकादमीच्या अध्यक्षा ज्युलुरू गौरी शंकर
▪️ रवींद्र भारतीमध्ये अण्णाभाऊ साठे यांची १०३ वी जयंती साजरी

हैदराबाद (मीडियाबास नेटवर्क):
तेलंगणा साहित्य अकादमी ज्युलुरूच्या अध्यक्षा गौरी शंकर यांनी केसीआर हे एक दूरदर्शी मुख्यमंत्री आहेत जे केवळ खालच्या वर्गाच्या बाजूने उभे राहत नाहीत तर त्या गटांचे साहित्य बाहेर आणून ते भावी पिढ्यांसमोर मांडू इच्छितात अशी प्रशंसा केली. ते म्हणाले की, आम्ही केसीआर यांच्या आदेशानुसार सर्व विभागातील साहित्याला समान प्राधान्य देऊन आतापर्यंत प्रकाश न पाहिलेल्या कनिष्ठ वर्गातील साहित्याचे एकत्रीकरण करण्यासाठी केसीआरच्या आदेशानुसार त्यांच्या साहित्याची नोंद करण्याचे काम सुरू केले आहे. समाज ते म्हणाले की केसीआर सरकार दलितांना सर्व प्रकारे खालच्या स्तरावर पाठिंबा देईल आणि त्याचाच एक भाग म्हणून सरकार सर्वात मागासलेल्या दलित जातींचा साहित्यिक इतिहास प्रकाशात आणण्याचे काम करेल. मराठा साहित्यसम्राट आणि दलित क्रांतिकारक अण्णाबावू साठे यांच्या 103 व्या जयंतीनिमित्त मुख्यमंत्री केसीआर यांनी आज महाराष्ट्रातील वाटेगाव येथे जाऊन त्या महापुरुषाची 103 वी जयंती साजरी केली आणि केसीआर यांच्या दूरदृष्टीचा पुरावा म्हणून गौरव केला.

मांग समाज तेलंगणा राज्य संघटनेचे प्रदेशाध्यक्ष गायकवाड तुलसीदास मांग यांच्या अध्यक्षतेखाली रवींद्र भारती येथे अण्णाबाव साठे जयंती साजरी करण्यात आली. यावेळी गायकवाड तुळशीदास मांग.. अण्णाभाऊ साठे यांनी त्यांचे चरित्र उलगडले.

या समारंभात सन्माननीय पाहुणे म्हणून सहभागी झालेले अनुसूचित जाती-जमाती हक्क संघर्ष समितीचे राष्ट्रीय अध्यक्ष बैरी व्यंकटेशम मोची म्हणाले… दलितांच्या उन्नतीसाठी मुख्यमंत्री केसीआर यांच्या प्रयत्नांची प्रशंसा करताना, तीन मुख्य प्रस्ताव त्यांच्यासमोर ठेवण्यात आले. सरकार पुढील जयंतीपर्यंत टाकी बंधाऱ्यात अण्णाबाव साठे यांचा पुतळा उभारावा, मांग जातींना कमी जमिनीचे टाइटल देण्यात यावे, जातीच्या ध्रुवीकरणाची कागदपत्रे तहसीलदारांनी द्यावीत.

प्रख्यात आंबेडकर अधिवक्ता जे.बी.राजू, साहित्य अकादमीचे सचिव बालाचारी, महेश्वरा राज, ज्येष्ठ पत्रकार श्रीनिवास परीकीपंडला, ज्येष्ठ पत्रकार स्वामी मुद्दम, दयानंद, मांग समाज सचिव कांबळे शंकर मांग, मांग समाज आदिलाबाद जिल्हाध्यक्ष गाडेकर परशुराम मांग, मान समाज आदिलाबाद जिल्हाध्यक्ष गाडेकर परशुराम मांग, मा. शहर समितीचे अध्यक्ष कांबळे सुधाकर मांग, MST टीझर जीके कुशल राव, गोविंद आदींनी सहभाग घेतला व भाषणे केली. या सोहळ्यात विविध ठिकाणचे मांग जातीचे सदस्य सहभागी झाले होते.

http://www.globaltimes.tv/cm-kcrs-government-stands-by-dalits/

 

http://www.globaltimes.tv/swadesam-your-trusted-partner-for-nri-services/

 

http://www.globaltimes.tv/hystar-uniting-indian-cine-people-in-one-app/

 

Hystar
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.esalemedia.hystar

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *